.::Club 9/5::.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

.::Club 9/5::.

.:Bảng xếp hạng:.

Trang ChínhTrang Chính  Portal*Portal*  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giả

Vjt_Kut3

Vjt_Kut3
Bang chủ
Bang chủ
Nữ

.:.Thông tin.:. Registration date : 21/02/2008 Tổng số bài gửi : 1697 Đến từ : ๑۞๑ ♥ღ—•¯¶im3¯•—ღ♥๑۞๑
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:
các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? Left_bar_bleue0/0các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? EmptyTue Apr 15, 2008 9:55 am
Mình cũng đâu có tin đâu nhưng nghe nói xác thực lắm đó..chính mẹ mình kể lại mà...để mình thuật lại cho mấy bạn nghe rồi đóng góp ý kiến nhé!!

Vào mùng 6 tết mẹ mình cùng 2 người dì cùng bà ngoại và 1 thằng anh( Thằng anh mình cũng là chúa gan lì nó ko bao giờ tin vào chuyện ma quỷ) đi gọi hồn ông ngoại. Mới đầu gặp bà đồng bả hỏi:
-Mún koi j`?
Mẹ mình mới nói:
-Dạ tụi con đi cầu hồn.
Nghe xong bà nhìn mẹ tôi và mấy người đi cùng rồi bả nói:
-Chờ chút.
Nói rồi bả lấy nhang ra đốt rồi đọc kinh gì đó ko hỉu nổi. Bả đọc 1 hồi rồi tự nhiên bả quay sang hỏi:
-Mấy cô mấy cậu kêu con lên có gì ko?
Thì ra người vừa mới nhập vào là con của bả mà hình như chết trẻ.
Mẹ tôi nói:
-Dạ nhờ cậu tí (thường những người như vậy thường dc gọi là cậu tí)gọi hồn ông "......."(xin phép ko nói tên) chết năm 2006 giờ...ngày(vì chỉ nghe kể lại nên ko bít rõ chi tiết lắm xin pà kon thông cảm nhá)
Cậu tí gật đầu rồi bắt đầu thắp nhang típ tục đọc kinh nhưng khác với bà đồng cậu tí đọc toàn tiếng miên ko ah` ko ai hỉu gì hết....Khi tìm dc ông ngoại tôi cậu tí mới bắt đầu hỏi:
-Ông có mấy người con
Ông ngoại tôi nói: có 10 người con 4 trai 6 gái
Cậu tí quay qua hỏi mẹ tôi đúng ko? Mẹ tôi gật đầu
Cậu tí típ tục hỏi:
-Vậy hôm nay đi gọi hồn ông gồm những ai
Ông ngoại trả lời :có 3 đứa con tui, vợ tui và thằng cháu nội tui
Cậu tí lại típ tục quay qua hỏi mẹ tôi đúng ko
Lại lần nữa mẹ tôi gật đầu. Qua nhìu lần tra hỏi ông ngoại tôi điều trả lời trúng phóc.
Thế là cậu tí cho ông ngoại tôi nhập vào. Vừa nhập vào ông ngoại tôi nước mắt chảy ròng ròng nắm chặt tay bà ngoại tôi . Và nói :
-tui bỏ đi ko đành, tui sợ bỏ má tụi bây ở lại 1 mình sẽ bùn, ko ai lo cho bả.
Bà ngoại tôi cũng nước mắt ngắn nước mắt dài. 2 người ôm nhau mà khóc. Thấy vậy mẹ tôi mới hỏi...
-Sao hồi bữa 3 rượt con chạy dữ vậy? ( mẹ tôi từng nằm mơ thấy ông ngoại dí bà chạy)
-tui giỡn với bác đó. Mà sáng ra bác đi nói tùm lum hết.
Mẹ tôi kêu trời vì ông ngoại giỡn kì quá làm mẹ tui chạy mún bở hơi tai.( Còn nói nhìu nữa nhưng mà mẹ tôi chỉ kể tóm tắt có vậy thôi)
Ông ngoại tôi nói chuyện dáng bộ y như hồi còn sống ko chút thay đổi. Nhưng nói chiện dc chỉ có 15' thì ông ngoại phải đi vì cái vía nặng wa' bà đồng chịu ko nổi phải thoát ra.....Tôi Thấy ông ngoại tôi còn nuối tiếc trần thế lắm ko nỡ lìa xa bà ngoại của tôi, tôi thấy thương gì đâu.....
Mà tôi thắc mắc 1 điều tại sao người chết ko đi đầu thai như trong phim vẫn thường thấy nhỉ ?? mấy bác có cùng ý kiến như tôi ko?
ma` Chiện này có thiệt hok phải bịa đặt đâu...

(=(!_!) - [†]*=-_()_-=*[†]- (@_@)=)

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Zack_alex

Zack_alex
Hổ trợ thành viên™
Hổ trợ thành viên™
Nam

.:.Thông tin.:. Registration date : 01/02/2008 Tổng số bài gửi : 5649 Đến từ : -'@'-Chí hòa-'@'-
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:
các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? Left_bar_bleue0/0các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? EmptyTue Apr 15, 2008 10:04 am
ko tin là cái chắc! các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? 921600

https://clb95.forumvi.com

Vjt_Kut3

Vjt_Kut3
Bang chủ
Bang chủ
Nữ

.:.Thông tin.:. Registration date : 21/02/2008 Tổng số bài gửi : 1697 Đến từ : ๑۞๑ ♥ღ—•¯¶im3¯•—ღ♥๑۞๑
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? EmptyTue Apr 15, 2008 10:08 am
anh là người ở cõi dưới mà.............làm sao tin được :Eyes:

ki_si_rong750@yahoo.com

ki_si_rong750@yahoo.com
[V.I.P]
[V.I.P]
Nam

.:.Thông tin.:. Registration date : 01/02/2008 Tổng số bài gửi : 1778 Đến từ : trên mặt trời , dưới mặt đất-HON DAO RONG (kin chua)-noi tu hop nhung nguoi dang cap
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? EmptySun Apr 20, 2008 8:51 am
hehhee no

http://www.360.yahoo.com/ki_si_rong750

Cristiano_Ronaldo

Cristiano_Ronaldo
V.I.P Club
V.I.P Club
Nam

.:.Thông tin.:. Registration date : 09/03/2008 Tổng số bài gửi : 2935 Đến từ : Czech Republic
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? EmptyFri May 02, 2008 10:04 pm
Ki Si Rong la` nguoi ngoai hanh tinh

http://www.manutd.com/

Zack_alex

Zack_alex
Hổ trợ thành viên™
Hổ trợ thành viên™
Nam

.:.Thông tin.:. Registration date : 01/02/2008 Tổng số bài gửi : 5649 Đến từ : -'@'-Chí hòa-'@'-
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? EmptyFri May 02, 2008 11:03 pm
Đề nghị 2 bác sửa chữ ký nhé! các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? 115765

https://clb95.forumvi.com

Vjt_Kut3

Vjt_Kut3
Bang chủ
Bang chủ
Nữ

Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? EmptyThu May 08, 2008 10:36 am
chữ kí nhãm.................nhãm zô cùn

.:.siêu quậy.:.

.:.siêu quậy.:.
☼Quản lý 10A3☼
☼Quản lý  10A3☼
Nam

.:.Thông tin.:. Registration date : 08/02/2008 Tổng số bài gửi : 5690 Đến từ : tương lai
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? EmptyThu May 08, 2008 7:06 pm
vừa nhãm vừa chế

Vjt_Kut3

Vjt_Kut3
Bang chủ
Bang chủ
Nữ

Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? EmptyFri May 09, 2008 10:53 am
chính xác các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? 81556

Baby_nhok

Baby_nhok
[V.I.P]
[V.I.P]
Nữ

.:.Thông tin.:. Registration date : 01/02/2008 Tổng số bài gửi : 5588 Đến từ : ღ.....cỤ hỒ ciTY.....ღ
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? EmptyThu May 22, 2008 12:14 pm
các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? 866546

http://club95.no1.vn

Cristiano_Ronaldo

Cristiano_Ronaldo
V.I.P Club
V.I.P Club
Nam

.:.Thông tin.:. Registration date : 09/03/2008 Tổng số bài gửi : 2935 Đến từ : Czech Republic
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? EmptyThu May 22, 2008 7:54 pm
uh , po hand

meocon32

meocon32
Thành viên tiềm năng
Thành viên  tiềm năng
Nữ

.:.Thông tin.:. Registration date : 13/04/2008 Tổng số bài gửi : 567 Đến từ : ......
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? EmptyFri May 23, 2008 10:04 am
gọi hồn ha~....trước kia nhà ngoai meo' cung~gọi hồn thử rui'....gọi dc ông ngoại meo' do'!~!!!

Cristiano_Ronaldo

Cristiano_Ronaldo
V.I.P Club
V.I.P Club
Nam

Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? EmptyFri May 23, 2008 10:56 am
thiệt 0 dzay ?

meocon32

meocon32
Thành viên tiềm năng
Thành viên  tiềm năng
Nữ

.:.Thông tin.:. Registration date : 13/04/2008 Tổng số bài gửi : 567 Đến từ : ......
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? EmptySat May 24, 2008 1:28 pm
thiệt chứ seo hok.......mama và ngoại của meo' và nhiu' nguời chứng kiến lắm....ông ngoại meo' zia' thiệt ma'!!!

Baby_nhok

Baby_nhok
[V.I.P]
[V.I.P]
Nữ

.:.Thông tin.:. Registration date : 01/02/2008 Tổng số bài gửi : 5588 Đến từ : ღ.....cỤ hỒ ciTY.....ღ
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? EmptyWed Jun 18, 2008 2:26 pm
gêh dza.....nhưng nghe ghê w' ak`...sợ lám!!! các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? 565470

http://club95.no1.vn

congchuathuytinh47

congchuathuytinh47
Thành viên Tốt
Thành viên Tốt
Nữ

.:.Thông tin.:. Registration date : 20/05/2008 Tổng số bài gửi : 264 Đến từ : ๑۩۞۩ღ♥♪ ╬╬ (¯°• thiên đường•°¯) ╬╬ ♫ღ ♥۩۞۩๑
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? EmptyWed Jun 18, 2008 2:56 pm
Uj chàj có wýnh chết tụ cũng cok tin chuyện nàj đâu , nó nhờ ng` do thám nên bik dc mấy chuyện gia đình mình rùj giả bộ nój xàm pa láp lừa gạt tiền mình đ0á. Đừng tin các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? 328295

http://clb95.com

war_craft

war_craft
Thành viên pro
Thành viên pro
Nam

.:.Thông tin.:. Registration date : 02/02/2008 Tổng số bài gửi : 748 Đến từ : nhà
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? EmptyWed Jun 18, 2008 3:07 pm
Lừa đảo đó vjt ơi

nhok

nhok
Thành viên pro
Thành viên pro
Nam

.:.Thông tin.:. Registration date : 14/04/2008 Tổng số bài gửi : 998 Đến từ : Tư` tư` đâu quên rùi
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? EmptyThu Jun 19, 2008 9:21 pm
trời bị zu mà mà hok hay............... các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? 405442

war_craft

war_craft
Thành viên pro
Thành viên pro
Nam

.:.Thông tin.:. Registration date : 02/02/2008 Tổng số bài gửi : 748 Đến từ : nhà
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? EmptyThu Jun 19, 2008 9:23 pm
đúng có zjt ơi

nhocsock_kuty

nhocsock_kuty
Tỷ p
Tỷ phú
Nam

.:.Thông tin.:. Registration date : 29/06/2008 Tổng số bài gửi : 3306 Đến từ : hỏi chi tính tới khủng bố à
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? EmptyFri Jul 04, 2008 3:53 pm
thèng nào mà tin mới sợ à nhen :D

http://dongsonglove.tk

Sponsored content

.:.Thông tin.:.

Bài gửiTiêu đề: Re: các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? Empty

các bạn có tin vào chiện gọi hồn người chết ko? Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang