.::Club 9/5::.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

.::Club 9/5::.

.:Bảng xếp hạng:.

Trang ChínhTrang Chính  Portal*Portal*  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Hướng dẫn làm mash Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giả

Vjt_Kut3

Vjt_Kut3
Bang chủ
Bang chủ
Nữ

.:.Thông tin.:. Registration date : 21/02/2008 Tổng số bài gửi : 1697 Đến từ : ๑۞๑ ♥ღ—•¯¶im3¯•—ღ♥๑۞๑
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:
Hướng dẫn làm mash Left_bar_bleue0/0Hướng dẫn làm mash Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Hướng dẫn làm mash Hướng dẫn làm mash EmptySun May 25, 2008 10:56 am
Khi được invite xài Y!Mash bạn sẽ nhận được lá mail từ Yahoo gởi..nó thế này đây

Hướng dẫn làm mash 176486tr0
Trên lá mail đó có 1 cái link ..chính là địa chỉ Mash của bạn...click vào đó nó bắt bạn đăng nhập..Nhập tài khoản Yahoo của bạn vào

Hướng dẫn làm mash 246855fj7
Sau khi đăng nhập...bạn có 2 lựa chọn với tài khoản Y!Mash. 1.Keep It 2. Create New 3. Delete this profile. Các bạn có thể chọn Keep It hoặc Create New ( 2 cái vùng tô màu đỏ)..phải click vào đó..tài khoản mới bắt đầu cho bạn chỉnh sửa..còn kg thì kg bao giờ nhé.

Hướng dẫn làm mash 364946tx8
Chọn Keep It xong là nó nhảy qua cái bước cho bạn invite bạn bè hoặc add những ng có Mash..

Hướng dẫn làm mash 496977xt4
Bỏ qua đi nhé pà kon bằng cách trở về Y!Mash của bạn..click vào Your Profile..đi đâu thì đi...cái này là về trang của bạn..tương tự My Page bên Y!360

Hướng dẫn làm mash 518769kl4
Thay đổi avatar..ở Mash nó gọi là Photo...click vào change photo ( màu đỏ trên hình) để thay đổi photo

Hướng dẫn làm mash 632942gs0
Click vào đấy nó lại hiện ra Add Photo và Add avatar. Chọn Mash only để thay mỗi photo/avatar cho Mash..còn chọn all my Yahoo profiles là nó thay hết photo từ 360, Messenger đến Mash thành cái bạn chọn...thế thôi

Hướng dẫn làm mash 735744xd9
Mún đổi tên Mash như trong hình là Aqm00n thành cái gì thì cứ click vào chữ đó ..sẽ hiện ra textbox cho mọi ng thay đổi..các khu vực mũi tên đỏ trên hình dưới là cứ click vào là thay đổi....chỉ đâu thay đổi đó..thế thôi

Hướng dẫn làm mash 973645zm6
Blurt module ..Cái này nó như Blast bên Yahoo!360...chỉ có 1 dòng...e thì em dùng để viết về công việc của em hôm đó..ví dụ như: 10h sáng gặp Jenifer Lopez..12h gặp Củng Lợi..13h gặp Hoàng Thuỳ Linh..ví dụ thế Guestbook Module..chính là quick comments bên Y!360....bên 360 post..bên này thành Say it..thế thôi ạ. Style this profile là chỉnh sửa hình nền, màu chữ, font chữ...thêm các kiểu CSS..mún đẹp dạo dạo các Mash hỏi thêm nhé..đủ kiểu..tha hồ mà làm...tiện hơn Y!360 nhìu lắm Mục Customize this page by adding cool stuff....Các bạn cứ vào đó có mấy cái module show xuống trong mục Choose a module. Chọn một module. Qua cái combobox bên cạnh..chọn Main column thì nó sẽ nằm thẳng theo hướng của module chúng ta đang đứng này. Còn chọn right column thì nó sẽ chuyển qua bên phải trang Mash của bạn. An tâm cứ add vô tư chả có gì đâu mà lo...kg thích thì lại remove...dưới mỗi Module đều có nút remove cho bạn gỡ ra..vô tư đi nhé.

Hướng dẫn làm mash 1342613ub1
Pà kon thấy nó show xuống kg nè... Đơn giản thế thôi..chưa hiểu à..thì đây.em làm luôn cho thấy...E cho cái My Mash Log, Flickr RSS URL, Kaleidoscope sang right column. Còn cái Blog Module(RSS 2.0) ở main column. Mỗi lần chọn 1 module..sau đó chọn vị trí để add và click button Do It..thấy Do It chưa ạ

Hướng dẫn làm mash 1422931mp3
Sau khi add 4 cái module ví dụ ở trên ..nó ra thế này đây

Hướng dẫn làm mash 1582399yg3
OK..hiểu chưa nào..ai chưa hiểu thì em cũng chịu....Tới đây nhiều người sẽ hỏi..Flick RSS là cái đek gì mà lấy ra..My Mash Log là cai gì mà phải lấy ra..Kaleidoscope là con khỉ mẹ gì mà phải lấy ra..Thì đây e nói luôn... Flickr RSS URL là module dùng để lấy feed hình ảnh từ trang www.flickr.com. Ai có tài khoản Flickr đã upload hình ảnh..vào đây để lấy RSS nhé...chắc nhiều ng kg biết RSS là cái gì..thui chỉ lun..mất công hỏi lại Vào Flickr.com..đăng nhập....chọn Your Photos..rùi click theo hình bên dưới lấy RSS của Flickr

Hướng dẫn làm mash Rssflickr21821yl3
Lấy cái đó link đó paste vào Flickr RSS URL thì nó ra hình từ tài khoản..của em toàn gái..nên nó ra gái gú đây nà

Hướng dẫn làm mash 1685157kq0
Blog Module(RSS 2.0) cũng tương tự như Flickr..các bạn có thể lấy thông tin từ báo, chí..NTV lấy RSS từ Blog 360 của mình bỏ vào....Thế RSS Blog 360 của mình nó nằm chỗ nào..nó nằm ngay cuối cùng trên My Blog của bạn..có cái biểu tượng màu cam cam nho nhỏ như Flickr..click vào đấy..copy cái link...paste vàio Blog Module.nó sẽ tự động lấy nội dung Blog qua Mash cho bạn Đây...chỗ lấy link RSS của Blog đây..khu vực màu trắng nhé

Hướng dẫn làm mash Rsslinkblog76486mw0
Lấy xong paste vào Blog Module (RSS 2.0) trên Mash..nó thành thế này đây

Hướng dẫn làm mash Rssblog47855um3
Đó..thế còn Kaleidoscope module là gì..nó là thế này..vừa tới module đó nó hỏi " Your favourite spice?" nó hỏi thì ta trả lời " đắng, cay, ngọt, bùi, mặn, chát...nói chung là gia vị" ta cứ thể mà trả lời..trả lời xong...nhớ là trả lời bằng tiếng Anh..1 loại gia vị thui nhé...ví dụ em thích nóng, thế là em gõ "Hot" vào cái textbox và click save...nó ra cái hình này..thế thôi..mỗi loại gia vị 1 hình..còn làm gì thì sao em biết được..em có phải là tụi Yahoo đâu..hỏi gì mà hỏi lắm thế..Mún thay gia vị khác...thì click edit dưới mỗi cái module..có hết
Thế còn My Mash Log..cái này thì di chuyển tới module đó..có chữ click here..click vào cái chữ đó..nó sẽ mở ngay cái chế độ theo dõi..ai ghé Mash xem Mash của bạn...kg mún xài thì click vào tắt nó đi nó đek theo dõi nữa...mún biến mất thì có nút remove bên dưới...cho nó biến luôn..thế thui ạ

Yahoo nó có hình như trên 30 cái module khác nhau..cho mọi ng lựa chọn....nhìu lắm...em hướng dẫn đek hết đâu....em chỉ chỗ..pà kon tự khám phá nhé..cứ làm vô tư...kg được kêu em... Tới đây có ng hỏi thế 30 mấy cai module nó nằm đâu? Nó nằm đây...Click vô cái ô màu đỏ đó nhé

Hướng dẫn làm mash 1717178ja3
Đấy...30 mấy cái Module nằm đấy...thích cái module nào..mún khám phá...mún tự sướng cái module nào...thì đơn giản..bên cạnh mỗi Module Yahoo nó đều cung cấp một button tên là Grab It..Click vào đó nó sẽ show ra tài khoản của bạn cộng với bạn bè đã add của bạn....Tick chọn tài khoản của bạn để chuyển module này đến trang của bạn...tick thêm tài khoản của bạn bè để chuyển cho họ...Y!Mash cho phép bạn chuyển các module này cho nhau..vô tư..bên nhận kg thích thì remove...tốt nhất kệ họ..lo cho thân bạn thui nhé...Tick chọn xong..chọn Continue..đợi 2 giây..nó sẽ báo đã chuyển cho bạn...xong..bạn đã có module ấy... Còn 1 cách nữa..các bạn cứ dạo dạo trên Mash...gặp cái Mash của ai có cái module nào hay hay ...cứ Grab về bằng cách này..nó cũng chuyển về cho các bạn...OK hiểu chưa nào...
Hướng dẫn làm mash 1853325aw0
Vậy ở Mash viết Blog ở đâu....Y!Mash có 2 module mà các bạn có thể viết thoải mái tuỳ thích..thêm hình..thêm nhạc..thêm flash, video...nhưng có điều họ lại chưa cung cấp tools cho chúng ta chỉnh sửa Mash cho đẹp..vì thế theo NTV...các bạn cứ viết bên ngoài..viêt trên 360 chẳng hạn....sau đó copy paste vào 2 mục dưới đấy nhé....nhớ click edit trước khi paste..hê hê hê

Hướng dẫn làm mash Blogmash19729bg1
Chú ý: Các Module này có thể di chuyển lên xuống, trai phải tuỳ ý ...bạn chỉ cần đưa trỏ chuột đến module cần di chuyển...sao cho nó hiện ra mũi tên 4 hướng..sau đó nhấn giữ chuột và kéo nó đi đến đâu rùi thả ra..nó sẽ lập tức thay đổi vị trí cho bạn. Tiếng Anh gọi là Drag and Drop...
Các bạn chú ý..Yahoo Mash của bạn mặc định cho bạn bè có thể sửa chữa hay edit..nếu bạn muốn chỉ có mình bạn chỉnh sửa hay vào đây để chỉnh sửa nhé...Vào settings ...xem hình và làm theo

Hướng dẫn làm mash Permisions86157dp1
Hãy tắt chức năng báo có sự thay đổi trên Mash của bạn..nếu bạn kg mún hộp mail của bạn tràn ngập thư báo của Y!Mash theo cách sau: vào Settings ..vào Notifications...chọn No Notifications..save

Hướng dẫn làm mash Notifications41422rc8
Kích hoạt đường dẫn đơn giản đến Mash của bạn....thay vì 1 dòng địa chỉ ngoằn nghèo.hay làm theo cách sau: Settings...vào Simple URL...Check vào Active my simple URL..save. Khi đó bạn vào Mash của mình bằng cách : http://mash.yahoo.com/nick_của_bạn

Hướng dẫn làm mash Simpleurl92411dv3
Như vậy đến đây bạn cũng đã có 1 cái Mash hoành tráng..... NTV xin giới thiệu nốt phần cuối đó là add bạn bè và invite bạn bè và xem friend list..Chỉ có ng có Mash mới được invite ng khác...Để invite bạn bè xài Mash và xem friendlist bạn bè Mash của bạn theo cách sau: Vào Friends

Hướng dẫn làm mash Viewiandinvite77586ok6
Thế làm sao để add bạn bè đã có Mash vào Mash của bạn...Rất đơn giản...Đến Mash của họ..và add ở đây..chợ họ chấp nhận nhé

Hướng dẫn làm mash Addfl22931ha9
Xem những lời mời bạn làm bạn của một Mash khác theo cách sau: Vào biểu tưởng y!Mash..tại đây những ai mún add bạn làm friend của họ..những lời mời chờ accept sẽ nằm đây...chú ý..đừng bắt bạn bè chờ..hay bõ lỡ bạn bè nhé... Tại đây bạn có thể xem những gì đã xảy ra với Mash của bạn...xem nhưng gì xảy ra với Mash của bạn bè...

Hướng dẫn làm mash Addfriend65365io8
Ngoài ra bạn có thể invite bạn vào xài Mash bằng cách sau: trang chủ Mash của bạn...friends module....

Hướng dẫn làm mash Otherinvite29871od8

(=(!_!) - [†]*=-_()_-=*[†]- (@_@)=)

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Zack_alex

Zack_alex
Hổ trợ thành viên™
Hổ trợ thành viên™
Nam

.:.Thông tin.:. Registration date : 01/02/2008 Tổng số bài gửi : 5649 Đến từ : -'@'-Chí hòa-'@'-
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn làm mash Hướng dẫn làm mash EmptyMon May 26, 2008 10:26 pm
Hướng dẫn làm mash 145973 cám on nhóc vjt nhé... so :cool:

https://clb95.forumvi.com

Cristiano_Ronaldo

Cristiano_Ronaldo
V.I.P Club
V.I.P Club
Nam

.:.Thông tin.:. Registration date : 09/03/2008 Tổng số bài gửi : 2935 Đến từ : Czech Republic
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn làm mash Hướng dẫn làm mash EmptyWed May 28, 2008 7:00 am
Hướng dẫn làm mash 437392 nha vịt con ^^

http://www.manutd.com/

Vjt_Kut3

Vjt_Kut3
Bang chủ
Bang chủ
Nữ

.:.Thông tin.:. Registration date : 21/02/2008 Tổng số bài gửi : 1697 Đến từ : ๑۞๑ ♥ღ—•¯¶im3¯•—ღ♥๑۞๑
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn làm mash Hướng dẫn làm mash EmptyWed May 28, 2008 10:44 am
ko có chi ^^!

Zack_alex

Zack_alex
Hổ trợ thành viên™
Hổ trợ thành viên™
Nam

.:.Thông tin.:. Registration date : 01/02/2008 Tổng số bài gửi : 5649 Đến từ : -'@'-Chí hòa-'@'-
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn làm mash Hướng dẫn làm mash EmptyThu May 29, 2008 8:43 pm
Topic closed

https://clb95.forumvi.com

Sponsored content

.:.Thông tin.:.

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn làm mash Hướng dẫn làm mash Empty

Hướng dẫn làm mash Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang