.::Club 9/5::.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

.::Club 9/5::.

.:Bảng xếp hạng:.

Trang ChínhTrang Chính  Portal*Portal*  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

---»....em vẫn là em....«--- Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giả

Baby_nhok

Baby_nhok
[V.I.P]
[V.I.P]
Nữ

.:.Thông tin.:. Registration date : 01/02/2008 Tổng số bài gửi : 5588 Đến từ : ღ.....cỤ hỒ ciTY.....ღ
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:
---»....em vẫn là em....«--- Left_bar_bleue0/0---»....em vẫn là em....«--- Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: ---»....em vẫn là em....«--- ---»....em vẫn là em....«--- EmptyFri May 30, 2008 11:01 am
Người ạh,
Sau những lần loay hoay cố giấu mình vào góc khuất
Em chợt nhận ra rằng ....
Trốn tránh không phải là biện pháp hữu hiệu nhất ...cho những kẻ yêu nhau !

Thực ra thì....
em có lỗi gì đâu ?
Sao cứ lặng im...để rồi mọi thứ dường như xa cách ?Người quên rồi ư? những mùa đông giá lạnh
Bàn tay gầy ...ủ ấm một bàn tay...!

Biết không...?
Đã hơn một lần em muốn biến mình thành một kẻ ngốc
Để dối lóng mình và để hok tin cả những điều gần - như - là - có - thật
Em biết phải làm sao, khi cuộc sống còn khá nhiều điều được - mất
Nhưng....
nếu mất em anh sẽ ra sao nhỉ ...? Em đoán nhé ...!Sẽ có 1 người khác,hok fải là em ...!Lật lại từng trang nhật kí...và một lần nữa em nhìn lại chính mình.Có những điều sẽ chẳng bao giờ anh biết được cũng như có những điều sẽ chẳng bao giờ em có thể lí giải nổi.

Lâu lắm rồi ko viết 1 điều gì đó - hay bởi em ko còn biết nên bắt đàu từ đâu nữa. Mọi thứ vẫn như một giấc mơ không màu ,em thì loay hoay biết dường nào....! Mọi thứ nhạt lắm rồi !

Loanh quanh luẩn quẩn ở nhà, sao ngày dài thế nhỉ? Rồi chẳng còn biết làm gì nữa , onl tán gẫu để tìm kiếm một điều gì đó.CŨng bác vẫn còn có thể cười.

Ah , lúc này thì Hà Nội đang mưa. Buồn cười nhỉ !Trời đang bình thường vậy mà đã đột ngột mưa.Đúng là thay đổi như thời tiết , thay đổi như EM - thay đổi như...ANH !Ah ,

Để em viết vài dòng cho Hà Nội những ngày mưa tháng 5
Cùng với những quẩn quanh đan chéo vào nhau theo từng bước chân người trên xác lá
Biết nói gì đây , khi quanh mình hình như mọi thứ đều trở nên xa lạ
Người ta vẫn nén tiếng thở dài...vì một lời hứa không đâu !

Nếu như...
Người với người chẳng vội vã lướt qua nhau
Khi ấy , những tin yêu sẽ chẳng bao giờ là sự thật
Và hẳn người ta sẽ chẳng còn bận tâm đến những điều được - mất
Thì thôi ...anh sẽ chẳng biết đến điều đó bao giờ !

Khi em ném mình vào những nụ cười nhạt !Là những lúc dường như Hà Nội trở nên trầm tư và bình yên hơn bao giờ hết
Hà Nội cũng....như em , có lúc buồn - vui và...khóc
Chỉ khác một điều giọt nước mắt là mưa.....

Hà Nội vẫn đang mưa người ạh, và em biết rằng cái cảm giác của em bây giờ khác hẳn với cái em của 5năm về trước. Hay bởi em đã lớn hơn rát nhiều? hay bởi cái thực tế khiến em không còn mơ mộng như những ngày xưa nữa?

Em vẫn thích mưa, vẫn thích xoè tay hứng từng giọt mưa lạnh ngắt , nhưng...cũng chỉ đến vậy thôi. CÓ một điều gì đó trong em khác lắm mà thực ra thì em cũng chẳng hiểu đó là điều gì nữa.

Cuộc sống không màu !

Ta - không nhau !

...............Hà Nội biết không ?

Có người vẫn kể cho em nghe những câu chuyện tình yêu. Có giấc mơ em và những lời tự tình từ trong đáy mắt. ( Có đôi khi em cố tỏ ra mạnh mẽ để che giấu nỗi đau - một nỗi đau rất thật. Vì sợ Hà Nội buồn - rồi bật khóc sau những lời giả dối tương - tự - một - Tình Yêu )

...

Hà Nội biết không?

Em đã từng yêu một ai đó rất - rất nhiều. Nhưng cũng chỉ đến thế thôi , bởi nỗi nhớ không màu ,Hà Nội nhỉ?. Và tình yêu em đến bây giờ chỉ còn là bản tình ca dở dang và cũ kĩ. Bởi ...ai cũng có hơn một lần giả dối và ...đổi thay !

Thì thôi , em sẽ lại đắm mình trong sự bất cần đời. Lại tự ủi an mình bằng những những lời tự nhủ,hơn - một - lần - chia - cách. Và Hà Nội sẽ cười - mặc cho trái tim thêm một lần buốt lạnh. Cuộc sống xoay vần - Em có lỗi gì đâu ?

Ừh , hết rồi ! Và có lẽ rằng ta đã xa nhau. Hà Nội có buồn không? khi tất cả chỉ còn là hoài niệm? Thế thôi nhé...em sẽ đặt dấu chấm hết - cho những điều đã viết. Về Mình - về Người - về Nỗi Nhớ không tên....!
[b]

(=(!_!) - [†]*=-_()_-=*[†]- (@_@)=)

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

http://club95.no1.vn

Zack_alex

Zack_alex
Hổ trợ thành viên™
Hổ trợ thành viên™
Nam

.:.Thông tin.:. Registration date : 01/02/2008 Tổng số bài gửi : 5649 Đến từ : -'@'-Chí hòa-'@'-
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:
---»....em vẫn là em....«--- Left_bar_bleue0/0---»....em vẫn là em....«--- Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: ---»....em vẫn là em....«--- ---»....em vẫn là em....«--- EmptyFri May 30, 2008 12:33 pm
lol! vẫn vậy!

https://clb95.forumvi.com

Baby_nhok

Baby_nhok
[V.I.P]
[V.I.P]
Nữ

.:.Thông tin.:. Registration date : 01/02/2008 Tổng số bài gửi : 5588 Đến từ : ღ.....cỤ hỒ ciTY.....ღ
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: ---»....em vẫn là em....«--- ---»....em vẫn là em....«--- EmptySat May 31, 2008 6:11 pm
oh`..dzẫn dzậy!!!!!..hEm Có khAc'!!

nhok

nhok
Thành viên pro
Thành viên pro
Nam

.:.Thông tin.:. Registration date : 14/04/2008 Tổng số bài gửi : 998 Đến từ : Tư` tư` đâu quên rùi
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: ---»....em vẫn là em....«--- ---»....em vẫn là em....«--- EmptyMon Jun 02, 2008 7:59 pm
em vẫn là em chứ hok lẻ em là anh ta?

Baby_nhok

Baby_nhok
[V.I.P]
[V.I.P]
Nữ

Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: ---»....em vẫn là em....«--- ---»....em vẫn là em....«--- EmptyTue Jun 03, 2008 9:49 am
oh` hen..!!!! babynhok la` babynhok ..hEm lẽ la` nhOk..!!!! ---»....em vẫn là em....«--- 565470

nhok

nhok
Thành viên pro
Thành viên pro
Nam

.:.Thông tin.:. Registration date : 14/04/2008 Tổng số bài gửi : 998 Đến từ : Tư` tư` đâu quên rùi
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: ---»....em vẫn là em....«--- ---»....em vẫn là em....«--- EmptyTue Jun 03, 2008 10:46 am
là nhok chắc có chuyện lớn đó

Baby_nhok

Baby_nhok
[V.I.P]
[V.I.P]
Nữ

Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: ---»....em vẫn là em....«--- ---»....em vẫn là em....«--- EmptyTue Jun 03, 2008 11:16 am
xớ..................la` babynhok thôi....chứ hem bỏ chử baby ma` lấy nhok ko đấu nghen!!!

nhok

nhok
Thành viên pro
Thành viên pro
Nam

Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: ---»....em vẫn là em....«--- ---»....em vẫn là em....«--- EmptyTue Jun 03, 2008 9:22 pm
hj lấy đại di mà

Baby_nhok

Baby_nhok
[V.I.P]
[V.I.P]
Nữ

Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: ---»....em vẫn là em....«--- ---»....em vẫn là em....«--- EmptyWed Jun 04, 2008 10:40 am
lấy ai...lấy ji`...đin ah`!!!! ---»....em vẫn là em....«--- 565470

Sponsored content

.:.Thông tin.:.

Bài gửiTiêu đề: Re: ---»....em vẫn là em....«--- ---»....em vẫn là em....«--- Empty

---»....em vẫn là em....«--- Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang