.::Club 9/5::.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

.::Club 9/5::.

.:Bảng xếp hạng:.

Trang ChínhTrang Chính  Portal*Portal*  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Hoa tình bạn Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giả

hoaxuongrong19062007
Thành viên nhiệt tình
Thành viên nhiệt tình
Nữ

.:.Thông tin.:. Registration date : 07/03/2008 Tổng số bài gửi : 146 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Hoa tình bạn Hoa tình bạn EmptySun Jun 29, 2008 7:45 am
Hoa tình bạn 007
Hoa tình bạn
Hoa tình bạn Tinhbansao
Đã từng có một thời gian, N là một người bạn rất, rất thân của tôi. Tôi quý N lắm vì nhỏ rất đáng yêu.

Phải nói là từ đầu năm học, tôi đã bị "ấn tương khó phai" bởi cái đầu nhỏ là một "kiệt tác" của tạo hóa. Nó là một "món mì hoành thánh thập cẩm" với những lọn tóc cực kì quái đản. Nó quăn đến độ mì Hảo Hảo cũng không bằng nữa mà. Và phía dưới cái tô mì nóng hổi ấy lại là một…"bịch cơm cháy" (một hiện vật của gương mặt). Mụn của nhỏ đáng...ngưỡng mộ đến mức các bạn nữ trong lớp ai cũng ao ước mình…không có. Nhưng nhìn kỹ thì nhỏ rất dễ thương. Không được cái này thì bù lại cái khác, nhỏ có một đôi mắt to, đen tròn lay láy, nhìn vào mắt nhỏ cứ như bị hút hồn vậy. Tính cách của nhỏ, hỏi hết 10 đứa thì cả 10 đều đồng thanh bảo nó bị…" khùng". Đó là tất cả những gì về tính cách của nhỏ mà tôi đã bị hành suốt 2 năm trời.

Từ đầu năm học, tôi đã cảm giác là nhỏ hơi bị khó gần, bởi nhỏ học rất giỏi, lại con nhà bác sĩ giàu có. Tôi lại có cái quan niệm là những đứa như thế thì cũng chả tốt đẹp gì. Nhưng sau một thời gian, cách suy nghĩ của tôi cũng đã có chút thay dổi. Nhỏ khùng lắm, hay nói những chuyện tầm xàm chọc mấy đứa khác cười. Còn nếu ai không cười thì cũng không sao, nhỏ sẽ ngồi cười suốt buổi để bù. Một học kỳ trôi qua, tôi đã lần lần kết thân với nhỏ hơn, đi đâu cũng đi chung cả, ai ai gặp chúng tôi cũng phải sợ bởi vì chúng tôi là một cặp bài trùng ăn ý mà.

Nhưng nhỏ có một tật rất xấu là vô cùng quan trọng số điểm. Đôi khi tôi không thể nào hiểu được, chẳng lẽ điểm số lại quan trọng đến thế sao? Nó có thể thay thế cho một con người bằng xương bằng thịt được sao? Chắng lẽ tôi lại thua cái thứ phi vật chất như ấy. Không, tôi hoàn toàn tin tưởng tình bạn của chúng tôi là vĩnh cứu, không gì có thể tách rời, mãi cho đến một ngày…

Hôm đó, cô phát bài tập làm văn số 6 cho cả lớp. Tôi bàng hoàng khi cầm bài kiểm tra của mình trên tay, tôi được…9 điểm. Ôi, một tin động trời, tôi là người cao điểm nhất lớp. Tôi mừng quýnh, rân rân nước mắt chạy lại nhỏ, hy vọng sẽ chia sẻ được niềm vui này. Nhưng khi nhỏ biết tôi được 9 điểm, trong khi nhỏ được 8, nhỏ liền nhìn tôi bằng cặp mắt sắc lạnh như muốn ăn tươi nuốt sống. Tôi biết đó là cặp mắt của sự ganh tỵ và không cam tâm. Nhỏ mượn bài của tôi, vừa đọc được một trang, nhỏ liếc tôi và bỏ bài tôi sang một bên. Tim tôi quặn đau, cơ bắp tôi hoàn toàn tê liệt, tôi nhận lại bài từ đứa bạn khác trả giùm cho nhỏ mà đôi bàn tay tôi cứ run run. Đôi mắt tôi như hoang dại, vô thần nhìn về xa xăm mà giọt nước mắt lăn dài trên má…

Một thời gian dài, tôi không còn nói chuyện với nhỏ nữa. Cứ mỗi lần tôi vô tình bắt gặp nhỏ đang nhìn tôi. Tôi biết có lẽ những đứa khác đã kể chuyện tôi giận nhỏ. Giờ đây, nhỏ chỉ nhìn tôi bằng một cặp mắt hối lỗi. Nhưng tôi cũng hiểu được thế nào là đạo lý "những chuyện đã qua rồi thì không bao giờ trở lại được".

Cũng như thời gian vậy, một khi đã trôi thì nó sẽ không đợi chờ bất kỳ ai. Cho nên đôi lúc chúng ta đã xem nhẹ chúng, cứ đùn đẩy, cù nhây, mãi đến khi đến những giây phút cuối cùng, chúng ta mới nhận ra những thứ đáng quý nhất mà chúng ta đã bỏ lỡ. Nó đã hoàn toàn vụt mất khỏi tầm tay trong niềm luyến tiếc tột cùng. Tôi biết là con người thì ai cũng có lúc lỗi lầm, "tha thứ" chính là chìa khóa của cánh cửa tâm hồn. Nhưng dường như cơn mưa buốt giá vô tình ngày xưa đã ăn mòn ổ khóa trái tim tôi rồi. Nó đã hoàn toàn khép kín lại, nó đã bị ánh mắt lạnh căm vô tình ấy khứa vào da thịt, từng chút…từng chút một sâu hơn khiến cho trái tim tôi đang rỉ máu. Tôi cần có thời gian để chữa lành vết thương. Tôi không biết đó là bao lâu, 1 tuần, 1 tháng hay cả 1 năm. Có lẽ một thời gian sau, bạn lại bắt gặp 2 con nhỏ "khùng" cứ đi cà nhong cà nhong trên đường. Nhưng giờ đây, tôi chỉ biết ngồi nhìn vào cuốn album, sụt sịt vừa khóc vừa cười cái khoảng thời gian vui buồn thuờ nào.

"Tình bạn, dỗi hờn, tha thứ" chính là những cánh hoa của "hoa tình bạn", nó xoay quanh khu trung tâm của đóa hoa. Các bạn biết đó là gì không? Là cái nhụy hoa mang tên "niềm vui nhỏ xinh" đấy các bạn ạ!

(=(!_!) - [†]*=-_()_-=*[†]- (@_@)=)

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

.:.siêu quậy.:.

☼Quản lý 10A3☼
☼Quản lý  10A3☼
Nam

.:.Thông tin.:. Registration date : 08/02/2008 Tổng số bài gửi : 5690 Đến từ : tương lai
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:
Hoa tình bạn Left_bar_bleue0/0Hoa tình bạn Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Hoa tình bạn Hoa tình bạn EmptySun Jun 29, 2008 8:00 am
Là cái nhụy hoa mang tên "niềm vui nhỏ xinh"
her her....cái này mới nghe áh Razz

Heo_kute

Heo_kute
Thành viên mới!
Thành viên mới!
Nữ

.:.Thông tin.:. Registration date : 21/06/2008 Tổng số bài gửi : 80 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: Re: Hoa tình bạn Hoa tình bạn EmptySun Jun 29, 2008 10:54 am
oc....siu way cũn nhí nhãnh ớn áh!!! :sleep:

☼Quản lý 10A3☼
☼Quản lý  10A3☼
Nam

.:.Thông tin.:. Registration date : 08/02/2008 Tổng số bài gửi : 5690 Đến từ : tương lai
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: Hoa tình bạn Hoa tình bạn EmptySun Jun 29, 2008 10:56 am
ọc....nhí là gì nhãnh là gì za5 :scratch:

Baby_nhok

Baby_nhok
[V.I.P]
[V.I.P]
Nữ

.:.Thông tin.:. Registration date : 01/02/2008 Tổng số bài gửi : 5588 Đến từ : ღ.....cỤ hỒ ciTY.....ღ
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: Hoa tình bạn Hoa tình bạn EmptySun Jun 29, 2008 12:38 pm
nhí như kon chí..!!! nhảnh như kon cá chảnh!!!! Hoa tình bạn 910342

http://club95.no1.vn

nhok

nhok
Thành viên pro
Thành viên pro
Nam

.:.Thông tin.:. Registration date : 14/04/2008 Tổng số bài gửi : 998 Đến từ : Tư` tư` đâu quên rùi
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: Hoa tình bạn Hoa tình bạn EmptySun Jun 29, 2008 1:36 pm
nhảnh như con chó cảnh,.................. Hoa tình bạn 405442

☼Quản lý 10A3☼
☼Quản lý  10A3☼
Nam

Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: Hoa tình bạn Hoa tình bạn EmptySun Jun 29, 2008 6:55 pm
hiểu die liền áh Hoa tình bạn 611823

dark253

dark253
Thành viên pro
Thành viên pro
Nữ

.:.Thông tin.:. Registration date : 19/05/2008 Tổng số bài gửi : 981 Đến từ : °•:::::-::bóng † tối::-:::::•°
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:

Bài gửiTiêu đề: Re: Hoa tình bạn Hoa tình bạn EmptySun Jun 29, 2008 9:03 pm
ah ha !! là như thế này
nhí nhảnh + hồn nhiên
nhí nhảnh như kon ká kảnh
hồn nhiên như kon ká điên
nhí nhảnh hồn nhiên dzô dziên hết sức ( ý là vậy đó Hoa tình bạn 746876 hay ghêta )

Sponsored content

.:.Thông tin.:.

Bài gửiTiêu đề: Re: Hoa tình bạn Hoa tình bạn Empty

Hoa tình bạn Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang