.::Club 9/5::.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

.::Club 9/5::.

.:Bảng xếp hạng:.

Trang ChínhTrang Chính  Portal*Portal*  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

CHUYỆN MA Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giả

hoaxuongrong19062007
Thành viên nhiệt tình
Thành viên nhiệt tình
Nữ

.:.Thông tin.:. Registration date : 07/03/2008 Tổng số bài gửi : 146 Đến từ :

Bài gửiTiêu đề: CHUYỆN MA CHUYỆN MA EmptySun Jun 29, 2008 8:04 am
Chuyện ma
CHUYỆN MA Ma-ND
Có một bà ngoại không kể chuyện cổ tích, mà kể chuyện… ma. Đó là ngoại của me Lộc! Tuổi thơ được đắm mình vào những câu chuyện ma kì dị, liêu trai, me Lộc khoái lắm, tự nhận mình là “trùm gan”. Những cảm xúc ấy khiến anh chàng có hứng viết được… truyện ma.

Đã buồn ngủ lắm rồi, nhưng vẫn ngồi gõ gõ. Bởi một ý tưởng vừa chợt đến. Rất tuyệt vời. Và rất… rùng rợn. Truyện ma mà! Nhìn cái khay đồng hồ, mới có hơn... 23 giờ chớ mấy. Vùng quê yên tĩnh. Mọi người đều đã yên giấc. Chỉ còn một mình. Vừa hình dung mấy con ma trong truyện đang nói chuyện, vừa tưởng tượng chúng đang đứng ở... sau lưng. Chắc chúng nghĩ: “Để coi thằng oắt ni định viết về tụi mình ra răng. Mi mà lộn xộn, dám nói xấu tụi ta là coi chừng... cái cổ đó!”

Nói rứa thôi, chớ tui là trùm gan. Hồi tui mới 5-6 tuổi chi đó, nhà còn cái buồng tối bưng. Ba má thường xuyên ở ngoài đồng. Mỗi xế chiều, hễ tới giờ đong gạo nấu cơm, là hai bà chị đùn đẩy nhau. Thấy bực mình, tui mới ra vẻ trang nam tử, hùng dũng vô lấy gạo ra. Hai bà chị xúm lại hỏi, có thấy chi trong nớ không? Có chớ. Thấy chi? Có ông già không có đầu, bà già không có chưn, con chằn tinh phun lửa… nói chung là mấy nhân vật ác ôn trong truyện cổ tích và truyện ma mà tui nghe má kể. Rứa đó mà, tối đến, ba đứa lại xúm quanh má ngay trong cái buồng đó để nghe chuyện ma. Má kể chuyện mô nghe cũng hấp dẫn. Đến nỗi, hai bà chị đi vệ sinh cũng níu má. Rồi lọt tọt chạy vô, thở hổn hển. Hình như có "con chi" đó đang núp sau bụi chuối. Tui đế thêm, nghe nói ma chỉ thích bắt con gái, mà nhứt là con gái nhát gan, phải không má? Làm hai bà chị ré ầm.

Lớn lên chút nữa, mấy chị em hay về nhà ngoại chơi. Bởi nhà ngoại cách nhà chưa tới 2 cây số. Còn một nguyên nhân khác, ông bà nội mất từ khi má chưa về làm dâu, do nhà bị "thả dù". Bà ngoại tui là một người cực kì đặc biệt. Bà ngoại này không kể chuyện cổ tích đâu, mà kể chuyện ma. Trình độ kể chuyện ma của bà ngoại má còn phải học hỏi nhiều. Vốn gan cùng mình, nên tui càng khoái. Ăn rồi thúc ngoại kể chuyện ma miết. Hai bà chị dù rất sợ ma, nhưng lại thích vừa nghe vừa… hú. Nhờ đó mà vốn truyện ma của tui cũng khá dồi dào. Chính vì thế, tui rất yêu bà ngoại. Chỉ mỗi tội, tui rất ghét bà ngoại… hun. Vì sợ… dính nước trầu. Hồi mô cũng thấy ngoại bỏm bẻm, đỏ lòm, phát kinh.

Nhớ lại cái thời đó, thấy cũng hay hay. Bây chừ, tự dưng muốn được nghe bà ngoại kể chuyện ma dễ sợ. Nhưng tiếc là, bà ngoại chỉ còn biết mỗi cái ngâm ca dao, dài dòng ơi là dài dòng. "Ngoại già rồi, kể chi mấy cái chuyện ma? Rồi ngoại cũng sẽ thành ma nay mai thôi". "Lỡ gặp lại mấy... con ma hồi xưa, ngoại có sợ không?". "Chết là hết, có biết chi mô mà sợ?". Trời, ngoại ơi là ngoại, "đầu độc" tui đã đời rồi lại bảo không có ma. "Thôi ngoại ráng làm ma đi, mai mốt con chết sẽ tiếp tục làm cháu ma của bà ngoại ma nghe ngoại!". Ngoại ôm lấy hông tui. Hình như vòng tay đã run rẩy lắm!

(=(!_!) - [†]*=-_()_-=*[†]- (@_@)=)

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

.:.siêu quậy.:.

.:.siêu quậy.:.
☼Quản lý 10A3☼
☼Quản lý  10A3☼
Nam

.:.Thông tin.:. Registration date : 08/02/2008 Tổng số bài gửi : 5690 Đến từ : tương lai
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:
CHUYỆN MA Left_bar_bleue0/0CHUYỆN MA Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYỆN MA CHUYỆN MA EmptySun Jun 29, 2008 8:07 am
áh....ma kìa ba con....zọt lẹ CHUYỆN MA 233139

Baby_nhok

Baby_nhok
[V.I.P]
[V.I.P]
Nữ

.:.Thông tin.:. Registration date : 01/02/2008 Tổng số bài gửi : 5588 Đến từ : ღ.....cỤ hỒ ciTY.....ღ
Sức sống của bạn
Cảnh cáo Cảnh cáo:
CHUYỆN MA Left_bar_bleue0/0CHUYỆN MA Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYỆN MA CHUYỆN MA EmptyTue Jul 01, 2008 12:40 pm
ko dzám doc dau!!!...tối nóa ám choa khỏi ngủ!!! :sleep: ....>>>>> affraid

http://club95.no1.vn

Sponsored content

.:.Thông tin.:.

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYỆN MA CHUYỆN MA Empty

CHUYỆN MA Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang